Điều kiện trở thành giáo viên mầm non (29/03/2017, 08:58)

 Bà Thụy Vi  đã tốt nghiệp đại học. Sau 3 năm làm việc, bà Vi muốn chuyển sang làm giáo viên mầm non. Bà đã học ở một cơ sơ đào tạo và được cấp chứng chỉ hành nghề sư phạm mầm non. Bà Vi hỏi, bà đã đủ điều kiện để trở thành giáo viên mầm non chưa?

Về vấn đề này, Bộ Giáo dục và Đào tạo trả lời như sau:

Điều kiện để trở thành giáo viên mầm non trong các cơ sở giáo dục mầm non là phải có đủ các tiêu chuẩn về phẩm chất đạo đức, trình độ chuyên môn và sức khỏe theo quy định tại Điều 77 của Luật Giáo dục, Điều 38 của Điều lệ trường mầm non.

Nếu bà Thụy Vi có nguyện vọng trở thành giáo viên mầm non, đề nghị bà hoàn thiện các tiêu chuẩn quy định tại các Văn bản trên.

Theo chinhphu.vn

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐẮK LẮK

Giấy phép số 99/GP-TTĐT do Cục QL Phát thanh Truyền hình và Thông tin Điện tử cấp ngày 14/05/2010

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đắk Lắk

Cơ quan thường trực: Sở Thông tin và Truyền thông - 08 Lý Thái Tổ - Tp Buôn Ma Thuột

Trưởng Ban biên tập: Ông Nguyễn Hoàng Giang - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông. Fax +84-262-3860008 Email: banbientap@daklak.gov.vn

Ghi rõ nguồn tin "http://daklak.gov.vn" khi phát hành lại các thông tin từ Cổng TTĐT này