Điều kiện được tuyển dụng theo chính sách thu hút nhân tài (24/05/2018, 09:08)

Ông Phạm Trung Hải đã tốt nghiệp đại học và đi làm. Vừa qua, ông tham khảo Nghị định 140/2017/NĐ-CP về chính sách thu hút, tạo nguồn cán bộ từ sinh viên tốt nghiệp xuất sắc, cán bộ khoa học trẻ làm việc tại cơ quan Nhà nước và nhận thấy có đủ điều kiện quy định tại Điều 2 của Nghị định.
Ông Hải hỏi, ông có thể gửi hồ sơ trực tiếp cho Bộ Nội vụ xem xét để đưa vào diện áp dụng chính sách không? Nếu được thì trình tự thủ tục như thế nào?

Về vấn đề này, Bộ Nội vụ trả lời như sau:
Ngày 5/12/2017, Chính phủ ban hành Nghị định số 140/2017/NĐ-CP về chính sách thu hút, tạo nguồn cán bộ từ sinh viên tốt nghiệp xuất sắc, cán bộ khoa học trẻ, có hiệu lực thi hành từ ngày 20/1/2018 và chỉ áp dụng đối với lần tuyển dụng đầu tiên vào các cơ quan thuộc phạm vi điều chỉnh của chính sách quy định tại Điều 1 của Nghị định.

Theo đó, nếu ông Phạm Trung Hải thuộc đối tượng của chính sách và chưa biết ứng tuyển vào cơ quan nào, ông có thể khai phiếu đăng ký dự tuyển theo mẫu kèm theo Nghị định số 140/2017/NĐ-CP và gửi hồ sơ trực tiếp về Bộ Nội vụ để Bộ Nội vụ đưa vào diện áp dụng chính sách; đồng thời giới thiệu đến cơ quan có nhu cầu tuyển dụng sinh viên tốt nghiệp xuất sắc, cán bộ khoa học trẻ phù hợp với vị trí việc làm.

Theo chinhphu.vn

Bình chọn
Xin ý kiến về giao diện
Quảng Cáo
   

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐẮK LẮK

Giấy phép số 99/GP-TTĐT do Cục QL Phát thanh Truyền hình và Thông tin Điện tử cấp ngày 14/05/2010

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đắk Lắk

Cơ quan thường trực: Sở Thông tin và Truyền thông - 08 Lý Thái Tổ - Tp Buôn Ma Thuột

Trưởng Ban biên tập: Ông Nguyễn Hoàng Giang - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông. Fax +84-262-3860008 Email: banbientap@daklak.gov.vn

Ghi rõ nguồn tin "http://daklak.gov.vn" khi phát hành lại các thông tin từ Cổng TTĐT này