Đổi bằng lái xe ô tô sang thẻ PET trước 31/12/2016 (28/01/2016, 08:36)

Ông Vũ Thành Công hỏi: Anh vợ tôi hiện đang ở nước ngoài và có bằng lái xe ô tô còn hạn đến tháng 12/2017. Hiện có quy định về việc đổi bằng lái xe và người đổi phải có mặt, nhưng đến tháng 12/2016, anh vợ tôi mới về nước, khi đó anh vợ tôi có được đổi bằng lái xe không?

Về vấn đề này, Bộ Giao thông vận tải trả lời như sau:

Theo Khoản 1 Điều 57 Thông tư số 58/2015/TT-BGTVT ngày 20/10/2015 của Bộ Giao thông vận tải quy định về đào tạo sát hạch, cấp giấy phép lái xe cơ giới đường bộ thì giấy phép lái xe ô tô bằng giấy bìa phải được chuyển đổi sang giấy phép lái xe mới bằng vật liệu PET trước ngày 31/12/2016.

Trường hợp anh vợ của ông Vũ Thành Công ở nước ngoài về Việt Nam vào tháng 12/2016, thì phù hợp thời hạn đổi giấy phép lái xe theo quy định nói trên.

Theo Chinhphu.vn

Bình chọn
Xin ý kiến về giao diện
Quảng Cáo
   

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐẮK LẮK

Giấy phép số 99/GP-TTĐT do Cục QL Phát thanh Truyền hình và Thông tin Điện tử cấp ngày 14/05/2010

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đắk Lắk

Cơ quan thường trực: Sở Thông tin và Truyền thông - 08 Lý Thái Tổ - Tp Buôn Ma Thuột

Trưởng Ban biên tập: Ông Nguyễn Hoàng Giang - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông. Fax +84-262-3860008 Email: banbientap@daklak.gov.vn

Ghi rõ nguồn tin "http://daklak.gov.vn" khi phát hành lại các thông tin từ Cổng TTĐT này