Chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu có thời hạn hay không? (10/09/2019, 14:53)

 Ông Nguyễn Thành Long hỏi: Chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu chương trình cơ bản được cấp ngày 30/7/2014 theo Luật Đấu thầu và Nghị định 63/2014/NĐ-CP có thời hạn sử dụng trong bao lâu?

Bộ Kế hoạch và Đầu tư trả lời vấn đề này như sau:

Theo Khoản 1, Điều 22 Thông tư số 04/2019/TT-BKHĐT của Bộ Kế hoạch và Đầu tư quy định chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu do các cơ sở đào tạo đã được Bộ Kế hoạch và Đầu tư đăng tải thông tin trên Hệ thống mạng đấu thầu quốc gia cấp theo quy định tại Thông tư số 10/2010/TT-BKH ngày 13/5/2010 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư quy định về đào tạo, bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu vẫn có giá trị sử dụng và tương đương với chứng chỉ đào tạo đấu thầu cơ bản theo quy định tại Thông tư này.

Đối với trường hợp của ông Long, trong Thông tư số 04/2019/TT-BKHĐT không quy định về thời hạn của chứng chỉ đấu thầu cơ bản. Theo đó, chứng chỉ bồi dưỡng nghiệp vụ đấu thầu cũng không có thời hạn.

Theo chinhphu.vn

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐẮK LẮK

Giấy phép số 99/GP-TTĐT do Cục QL Phát thanh Truyền hình và Thông tin Điện tử cấp ngày 14/05/2010

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đắk Lắk

Cơ quan thường trực: Sở Thông tin và Truyền thông - 08 Lý Thái Tổ - Tp Buôn Ma Thuột

Trưởng Ban biên tập: Ông Nguyễn Hoàng Giang - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông. Fax +84-262-3860008 Email: banbientap@daklak.gov.vn

Ghi rõ nguồn tin "http://daklak.gov.vn" khi phát hành lại các thông tin từ Cổng TTĐT này