Dựng biển quảng cáo, trường hợp nào phải xin phép? (02/12/2016, 08:41)

Ông Phan Thanh Cường hỏi: Bảng hiệu quảng cáo gắn trên công trình là nhà ở của hộ gia đình thì có cần văn bản chấp thuận về địa điểm xây dựng của UBND cấp huyện không?

Bộ Xây dựng trả lời vấn đề này như sau:

Văn bản chấp thuận về địa điểm để xây dựng của UBND cấp huyện trong hồ sơ đề nghị cấp giấy phép xây dựng theo quy định tại Điểm b, Khoản 6, Điều 8 Thông tư số 15/2016/TT-BXD ngày 30/6/2016 của Bộ Xây dựng hướng dẫn về cấp giấy phép xây dựng chỉ áp dụng đối với công trình quảng cáo xây dựng tại khu vực không thuộc nhóm đất có mục đích sử dụng cho xây dựng và không chuyển đổi được mục đích sử dụng đất.

 

Theo chinhphu.vn

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐẮK LẮK

Giấy phép số 99/GP-TTĐT do Cục QL Phát thanh Truyền hình và Thông tin Điện tử cấp ngày 14/05/2010

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đắk Lắk

Cơ quan thường trực: Sở Thông tin và Truyền thông - 08 Lý Thái Tổ - Tp Buôn Ma Thuột

Trưởng Ban biên tập: Ông Nguyễn Hoàng Giang - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông. Fax +84-262-3860008 Email: banbientap@daklak.gov.vn

Ghi rõ nguồn tin "http://daklak.gov.vn" khi phát hành lại các thông tin từ Cổng TTĐT này