Lương làm thêm giờ có bao gồm phụ cấp ưu đãi nghề? (23/08/2019, 09:24)

Giáo viên công tác ở vùng có điều kiện kinh tế-xã hội đặc biệt khó khăn được tính trả lương dạy thêm giờ bao gồm cả mức phụ cấp ưu đãi nghề theo quy định tại Nghị định số 61/2006/NĐ-CP ngày 20/6/2006 của Chính phủ.

Theo phản ánh của ông Biện Văn Minh, Thông tư liên tịch 07/2013/TTLT-BGDĐT-BNV-BTC quy định tiền lương dạy thêm giờ cho giáo viên THPT, trong đó bao gồm lương cơ bản và các khoản phụ cấp.

Ông Minh hỏi, giáo viên công tác ở vùng đặc biệt khó khăn có được lấy mức phụ cấp ưu đãi theo Nghị định 61/2006/NĐ-CP để tính lương làm thêm giờ hay không?

Về vấn đề này, Bộ Giáo dục và Đào tạo trả lời như sau:

Chế độ trả lương dạy thêm giờ đối với nhà giáo trong các cơ sở giáo dục công lập được thực hiện theo Thông tư liên tịch số 07/2013/TTLT-BGDĐT-BNV-BTC ngày 8/3/2013 của Bộ Giáo dục và Đào tạo, Bộ Nội vụ và Bộ Tài chính.

Theo đó, Khoản 1, Điều 3 của Thông tư quy định: “Tiền lương của một tháng làm căn cứ tính trả tiền lương dạy thêm giờ của nhà giáo, bao gồm: Mức lương theo ngạch, bậc hiện hưởng, các khoản phụ cấp lương và hệ số chênh lệch bảo lưu (nếu có)”.

Như vậy, đối với giáo viên công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn được tính trả lương dạy thêm giờ bao gồm cả mức phụ cấp ưu đãi nghề theo quy định tại Nghị định số 61/2006/NĐ-CP ngày 20/6/2006 của Chính phủ về chính sách đối với nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục công tác ở trường chuyên biệt, vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn.

Theo chinhphu.vn

Bình chọn
Xin ý kiến về giao diện
Quảng Cáo
   

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐẮK LẮK

Giấy phép số 99/GP-TTĐT do Cục QL Phát thanh Truyền hình và Thông tin Điện tử cấp ngày 14/05/2010

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đắk Lắk

Cơ quan thường trực: Sở Thông tin và Truyền thông - 08 Lý Thái Tổ - Tp Buôn Ma Thuột

Trưởng Ban biên tập: Ông Nguyễn Hoàng Giang - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông. Fax +84-262-3860008 Email: banbientap@daklak.gov.vn

Ghi rõ nguồn tin "http://daklak.gov.vn" khi phát hành lại các thông tin từ Cổng TTĐT này