TIẾP NHẬN, TRẢ LỜI PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ CỦA NGƯỜI DÂN TIẾP NHẬN, TRẢ LỜI PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ CỦA NGƯỜI DÂN

Nội dung câu hỏi

Tiêu đề câu hỏi: Kiến nghị UBND tỉnh Đắk Lắk
Câu hỏi:

Kính gửi UBND tỉnh Đắk Lắk

Theo tờ trình về việc thuê và trả đất số 11 CT/TCHC - TT của Công ty Gỗ Lạng Buôn Ma Thuột ngày 05/12/2006 gửi cho UBND tỉnh Đắk Lắk. Trong nội dung tờ trình có ghi rất rõ là đề nghị UBND tỉnh cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất theo qui định của nhà nước các hộ đã được cty phân nhà theo trích lục bản đồ số 448/TL -VPĐKQSD Đ ngày 23/11/2006 có kèm theo danh sách các hộ, số lô và diện tích rõ ràng gồm 48 hộ. Đến nay thì 48 hộ hiện tại chưa được cấp sổ đỏ, mà    

thông tin diện tích trên Phường Khánh Xuân 

thì quá sai lệch trong tờ trình trên. Như vậy tờ trinh trên là sai quy định của nhà nước, hay là  thông tin trên P.Khánh Xuân là sai. Lý do tại sao tới thời điểm này dân chưa đươc cấp sổ GCNQSD Đất, lỗi này do đâu. Kính mong

UBND tỉnh Đắk Lắk xem xét giải quyết để dân có GCNQSD Đ để dân an cư và phát triển kinh tế. theo tôi thấy việc này do UBND

P.Khánh Xuân chưa làm hết nhiệm vụ của mình nên tôi đề nghị xem lại. 48 hộ dân nằmsát UBND P.Khánh Xuân vậy mà cũng chưa làm gì cho dân cả, đi họp cũng xin hứa

này hứa nọ, năm này sang năm khác. Cứ đủng đỉnh từ từ làm. Một Phường trực thuôc Thành Phố Buôn Ma Thuột là đô thị loại 1 vậy mà làm việc như vậy được, thay mặt cho 48 hộ dân kính mong UBND tỉnh Đắk Lắk xem xét giải quyết cho chúng tôi có GCN để có thể yên tâm sinh sống và phát triển kinh tế. Xin chân thành cảm ơn.

 

Người gửi: Tập thể 48 hộ dân tại Phường Khánh Xuân.Thành Phố Buôn Ma Thuột - Tỉnh Đăk Lắk Thư điện tử: dongta@yahoo.com
Địa chỉ: P.Khánh Xuân - TP.Buôn Ma Thuột- Tỉnh Đắk Lắk Số điện thoại:
Lĩnh vực: Đất đai Ngày gửi: 14/03/2017
File đính kèm:

Nội dung trả lời

Người trả lời: Sở Tài nguyên và Môi trường
Ngày trả lời: 31/03/2017
Trả lời:

Việc 48 hộ dân phường Khánh Xuân, thành phố Buôn Ma Thuột đề nghị cơ quan có thẩm quyền xem xét cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất cho các hộ dân đã được UBND thành phố Buôn Ma Thuột kiểm tra và ngày 18/11/2016 đã có Công văn số 2651/UBND-TNMT, theo đó: giao UBND phường Khánh Xuân thống kê các hộ hiện đang sử dụng (bao nhiêu hộ đang sử dụng đất, bao nhiêu hộ đã làm nhà, thời điểm, tình trạng sử dụng đất và số lượng đăng ký hồ sơ cấp giấy chứng nhận), đối chiếu với quy hoạch sử dụng đất của từng khu quy hoạch xây dựng chi tiết khu đô thị mới, trung tâm phường Khánh Xuân tại Quyết định số 1370/QĐ-UBND ngày 02/8/2005 của UBND tỉnh Đắk Lắk; Sau khi có kết quả thống kê của UBND phường Khánh Xuân, giao phòng Quản lý Đô thị chủ trì, phối hợp với phòng Tài nguyên và Môi trường xem xét thống nhất đề xuất giải quyết đối với từng trường hợp cụ thể.

Tại Khoản 2, Điều 105 Luật Đất đai năm 2013 quy định "UBND cấp huyện cấp Giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất cho hộ gia đình, cá nhân, cộng đồng dân cư, người Việt Nam định cư ở nước ngoài được sở hữu nhà ở gắn liền với quyền sử dụng đất ở tại Việt Nam".

 

Bá Lục

Lượt xem: 870
Bình chọn
Khu vực bạn ở như thế nào?
Quảng Cáo
   

​​

...

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐẮK LẮK

Giấy phép số 99/GP-TTĐT do Cục QL Phát thanh Truyền hình và Thông tin Điện tử cấp ngày 14/05/2010

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đắk Lắk

Cơ quan thường trực: Sở Thông tin và Truyền thông - 08 Lý Thái Tổ - Tp Buôn Ma Thuột

Trưởng Ban biên tập: Ông Nguyễn Hoàng Giang - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông. Fax +84-262-3860008 Email: banbientap@daklak.gov.vn

Ghi rõ nguồn tin "http://daklak.gov.vn" khi phát hành lại các thông tin từ Cổng TTĐT này