Sáng 25/7, nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), Đoàn công tác của Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh do đồng chí H’ Yim Kđoh, Phó Chủ tịch UBND tỉnh làm trưởng đoàn đã đến thăm tặng quà cho Mẹ Việt Nam anh hùng và thương binh nặng trên địa bàn huyện Ea Kar.
Đoàn đã đến thăm hỏi và tặng quà Mẹ Việt Nam anh hùng Trương Thị Thỉnh
Đoàn đã đến thăm các mẹ Việt Nam anh hùng Trương Thị Thỉnh và Nguyễn Thị Tưởng ở thị trấn Ea Kar; thăm hỏi tặng quà bà Lê Thị Xô, thương binh nặng ở thị trấn Ea Knốp, huyện Ea Kar.
Phó Chủ tịch UBND tỉnh H’Yim Kđoh hỏi thăm sức khỏe Mẹ Việt Nam Anh hùng Nguyễn Thị Tưởng
Tại các nơi đoàn đến thăm, đồng chí H’ Yim Kđoh, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã ân cần thăm hỏi sức khỏe, tình hình sinh hoạt hằng ngày của các gia đình chính sách, bày tỏ sự biết ơn, tri ân sâu sắc đối với các gia đình chính sách đã hy sinh xương máu, đóng góp lớn lao cho nền độc lập, tự do của dân tộc, cho hạnh phúc của nhân dân; Đồng thời, chúc các mẹ, các thương binh luôn mạnh khoẻ, sống trường thọ, là chỗ dựa tinh thần và là tấm gương sáng để tiếp tục giáo dục cho cháu phát huy truyền thống cách mạng, mong rằng con cháu các Mẹ tiếp tục phát huy truyền thống gia đình, tích cực thi đua, lao động, sản xuất, học tập cống hiến cho gia đình và xã hội.
Bà H’Yim Kđoh hỏi thăm tặng quà cho gia đình thương binh Lê Thị Xô ở thị trấn Ea Knốp, huyện Ea Kar.
Dịp này, đồng chí H’ Yim Kđoh, Phó Chủ tịch UBND tỉnh cùng cũng đề nghị cấp ủy, chính quyền địa phương, các ngành, đoàn thể tiếp tục thực hiện tốt phong trào “Đền ơn đáp nghĩa” và các chế độ, chính sách đối với gia đình chính sách, người có công; chú trọng chăm sóc sức khỏe người có công, thường xuyên động viên, thăm hỏi, giúp đỡ các gia đình trong cuộc sống...
Kim Bảo
- Gần 1.500 đoàn viên, thanh niên thắp nến tri ân, tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ (26/07/2024, 21:22)
- Triển khai công tác phòng chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn những tháng cuối năm 2024 (26/07/2024, 15:57)
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy lần thứ 89 (26/07/2024, 15:38)
- Hội nghị Da liễu Miền Trung – Tây Nguyên lần thứ 27 năm 2024 (26/07/2024, 13:46)
- Lễ viếng Nghĩa trang Liệt sĩ tỉnh nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (26/07/2024, 11:56)
- Kiểm tra công tác cải cách hành chính tại huyện Ea Kar (25/07/2024, 23:13)
- Lãnh đạo tỉnh thăm, tặng quà người có công, gia đình chính sách tại huyện Cư M’gar (25/07/2024, 16:30)
- Tuần lễ kết nối cung - cầu thúc đẩy tiêu thụ nông sản giữa tỉnh Đắk Lắk và TP. Hồ Chí Minh (24/07/2024, 14:00)
- Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Đình Trung thăm người có công tiêu biểu trên địa bàn thành phố Buôn Ma Thuột (23/07/2024, 18:34)
- Lãnh đạo tỉnh Đắk Lắk thăm và tặng quà người có công, gia đình chính sách tại thị xã Buôn Hồ (23/07/2024, 14:25)