Ngày 24/01, Đoàn công tác của Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh do Đại tá Phạm Quang Hùng, Chỉ huy trưởng Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh làm Trưởng đoàn đã đến thăm và chúc Tết các xã biên giới của tỉnh.
Đoàn đã lần lượt đến thăm các xã Ea Bung, Ia Lốp, Ia Rve (huyện Ea Súp) và xã Krông Na (huyện Buôn Đôn).
Đoàn công tác đến thăm, chúc tết và tặng quà Tết cho Mẹ Việt Nam Anh hùng Nguyễn Thị Xuân tại thôn 11, xã Ia Rvê
Tại các xã, Đoàn công tác đã ân cần thăm hỏi, chúc Tết và tặng 24 phần quà Tết cho Đảng ủy, HĐND, UBND xã các Mẹ Việt Nam anh hùng và các hộ gia đình chính sách, người có công. Đoàn công tác cũng đã trao các phần quà của UBND tỉnh tặng các tổ, chốt biên phòng tại các xã biên giới.
Cũng trong đợt này, các Đồn bộ đội Biên phòng trên trên địa bàn tặng hơn 100 phần quà cho các gia đình chính sách, gia đình người có công trên địa bàn các xã biên giới.
Đại tá Phạm Quang Hùng tặng quà cho các gia đình chính sách tại xã Ia Lốp.
Đại tá Phạm Quang Hùng, Chỉ huy trưởng Bộ đội Biên phòng tỉnh chia sẻ, trong suốt hành trình lịch sử hình thành và phát triển của lực lượng Bộ đội Biên phòng đã luôn nhận được những sự giúp đỡ, đùm bọc của Đảng ủy, chính quyền, bà con nhân dân các địa phương biên giới. Không có những sự phối hợp, giúp đỡ, lực lượng Bộ đội Biên phòng sẽ không hoàn thành tốt nhiệm vụ bảo vệ vững chắc chủ quyền, an ninh biên giới Quốc gia. Nhân dịp Tết Nguyên đán sắp đến, Bộ đội Biên phòng tỉnh gửi những lời chúc tốt đẹp nhất và mong muốn cấp ủy Đảng, chính quyền, bà con nhân dân các xã biên giới tiếp tục phối hợp, giúp đỡ lực lượng trong việc thực hiện nhiệm vụ bảo vệ chủ quyền biên giới quốc gia, mỗi người dân thực sự là một “cột mốc sống” giữ gìn chủ quyền thiêng liêng của Tổ quốc.
Tuấn Hải
- Khởi công cải tạo, nâng cấp, sửa chữa Nhà bia ghi danh liệt sĩ khu vực Đồn Biên phòng Sê Rê Pốk (27/07/2024, 16:16)
- Phổ biến kiến thức về giao thông đường thủy nội địa cho chủ phương tiện, người lái tàu thuyền (27/07/2024, 16:03)
- Tổng kết Chương trình phối hợp thực hiện nhiệm vụ trong lĩnh vực tài nguyên và môi trường (27/07/2024, 15:38)
- Gần 1.500 đoàn viên, thanh niên thắp nến tri ân, tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ (26/07/2024, 21:22)
- Sở Thông tin và Truyền thông viếng Đài tưởng niệm các liệt sỹ Giao bưu – Thông tin liên lạc Tây Nguyên (26/07/2024, 16:34)
- Huyện M’Drắk tổ chức nhiều hoạt động kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (26/07/2024, 16:33)
- Triển khai công tác phòng chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn những tháng cuối năm 2024 (26/07/2024, 15:57)
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy lần thứ 89 (26/07/2024, 15:38)
- Đắk Lắk quảng bá sản phẩm nông nghiệp tại Thành phố Hồ Chí Minh (26/07/2024, 14:24)
- Lễ trồng cây “Tri ân Liệt sỹ và các đồng chí lãnh đạo tỉnh qua các thời kỳ” (26/07/2024, 14:21)
- Huyện Ea H’Leo tổ chức lễ viếng nghĩa trang liệt sỹ (26/07/2024, 14:00)