Nhân dịp Tết Nguyên đán Quý Mão 2023, sáng 18/1, Đoàn công tác của Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh do Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Đình Trung làm Trưởng đoàn đã đến thăm, chúc Tết cán bộ, chiến sĩ Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh.
Đồng chí Nguyễn Đình Trung - Bí thư Tỉnh ủy và Đoàn công tác tặng quà Tết cán bộ, chiến sĩ Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh.
Cùng đi với Đoàn có Phó Trưởng Ban Thường trực Ban Nội chính Tỉnh ủy Trần Trung Hiển; Giám đốc Sở Lao động - Thương binh và Xã hội Nguyễn Hoàng Giang; lãnh đạo Văn phòng Tỉnh ủy.
Tại đây, đoàn đã được nghe lãnh đạo Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh báo cáo kết quả nổi bật trong thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng năm 2022; công tác trực sẵn sàng chiến đấu, bảo vệ chủ quyền biên giới quốc gia và công tác chăm lo Tết cho cán bộ, chiến sĩ, nhân dân khu vực biên giới.
Đồng chí Nguyễn Đình Trung - Bí thư Tỉnh ủy chúc Tết cán bộ, chiến sĩ Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh
Thay mặt lãnh đạo tỉnh, đồng chí Nguyễn Đình Trung - Bí thư Tỉnh ủy, biểu dương và đánh giá cao kết quả đạt được trong năm 2022 của cán bộ, chiến sĩ biên phòng, nhất là thực hiện nhiệm vụ quản lý, bảo vệ biên giới quốc gia; làm tốt công tác đối ngoại, góp phần xây dựng biên giới hòa bình, hữu nghị, hợp tác và phát triển.
Đồng chí Nguyễn Đình Trung đề nghị Đảng ủy, Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh tiếp tục lãnh đạo, chỉ đạo các đơn vị trong lực lượng phát huy tốt công tác tham mưu với cấp ủy, chính quyền địa phương trong phát triển kinh tế - xã hội, giúp dân xóa đói, giảm nghèo; làm tốt công tác đối ngoại với lực lượng bảo vệ biên giới tỉnh Mondulkiri (Campuchia) góp phần xây dựng đường biên giới hòa bình, hữu nghị, hợp tác và phát triển. Đặc biệt, trong dịp Tết Nguyên đán Quý Mão 2023, chăm lo mọi mặt đời sống của cán bộ, chiến sĩ trong đơn vị và bảo đảm cho nhân dân khu vực biên giới vui Xuân, đón Tết an toàn, tiết kiệm.
Lãnh đạo Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng tỉnh báo cáo kết quả nổi bật trong thực hiện nhiệm vụ quân sự, quốc phòng năm 2022.
Nhân dịp chuẩn bị đón Tết cổ truyền của dân tộc, đồng chí Nguyễn Đình Trung cùng Đoàn công tác đã tặng quà và chúc cán bộ, chiến sĩ đơn vị và gia đình sức khỏe, hạnh phúc, hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ được giao.
Bá Lục
- Khởi công cải tạo, nâng cấp, sửa chữa Nhà bia ghi danh liệt sĩ khu vực Đồn Biên phòng Sê Rê Pốk (27/07/2024, 16:16)
- Phổ biến kiến thức về giao thông đường thủy nội địa cho chủ phương tiện, người lái tàu thuyền (27/07/2024, 16:03)
- Tổng kết Chương trình phối hợp thực hiện nhiệm vụ trong lĩnh vực tài nguyên và môi trường (27/07/2024, 15:38)
- Gần 1.500 đoàn viên, thanh niên thắp nến tri ân, tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ (26/07/2024, 21:22)
- Huyện M’Drắk tổ chức nhiều hoạt động kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (26/07/2024, 16:33)
- Triển khai công tác phòng chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn những tháng cuối năm 2024 (26/07/2024, 15:57)
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy lần thứ 89 (26/07/2024, 15:38)
- Lễ trồng cây “Tri ân Liệt sỹ và các đồng chí lãnh đạo tỉnh qua các thời kỳ” (26/07/2024, 14:21)
- Hội nghị Da liễu Miền Trung – Tây Nguyên lần thứ 27 năm 2024 (26/07/2024, 13:46)
- Lễ viếng Nghĩa trang Liệt sĩ tỉnh nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (26/07/2024, 11:56)
- Kiểm tra công tác cải cách hành chính tại huyện Ea Kar (25/07/2024, 23:13)