Sáng 17/10, Văn phòng UBND tỉnh tổ chức Hội nghị tập huấn nghiệp vụ kiểm soát thủ tục hành chính (TTHC) năm 2023 cho công chức đầu mối thực hiện nhiệm vụ kiểm soát TTHC của các sở, ban, ngành thuộc UBND tỉnh; UBND các huyện, thị xã, thành phố (UBND cấp huyện) và công chức, viên chức được giao thực hiện các nhiệm vụ liên quan đến kiểm soát TTHC.
Đồng chí Nguyễn Văn Trường, Trưởng phòng kiểm soát thủ tục hành chính, Văn phòng UBND tỉnh phát biểu khai mạc hội nghị
Lớp tập huấn sẽ diễn ra trong 1,5 ngày. Tại đây, các học viên sẽ được tìm hiểu các chuyên đề: Giới thiệu tổng quan về công tác kiểm soát TTHC; công bố, công khai, niêm yết TTHC; công tác rà soát, đánh giá TTHC; tổng quan về Thông tư số 01/2023/TT-VPCP ngày 05/4/2023 của Bộ trưởng, Chủ nhiệm Văn phòng Chính phủ về quy định một số nội dung và biện pháp thi hành trong số hóa hồ sơ, kết quả giải quyết TTHC và thực hiện TTHC trên môi trường điện tử; hướng dẫn một số nội dung thực hiện số hóa hồ sơ, kết quả giải quyết TTHC và thực hiện TTHC trên môi trường điện tử; hướng dẫn rà soát, đánh giá, tái cấu trúc quy trình TTHC để cung cấp Dịch vụ công trực tuyến.
Học viên tham gia lớp tập huấn
Lớp tập huấn nhằm trang bị kiến thức, nâng cao nghiệp vụ cho công chức đầu mối kiểm soát TTHC của các sở, ban, ngành thuộc UBND tỉnh; UBND cấp huyện trong thực hiện công tác kiểm soát TTHC. Đồng thời, tăng cường trách nhiệm của các cấp, các ngành; nâng cao trình độ ứng dụng và sử dụng các công cụ công nghệ thông tin, thúc đẩy thói quen làm việc trong môi trường mạng và sử dụng thông tin điện tử, tạo bước thay đổi đột phá trong các quy trình xử lý, giải quyết công việc của lãnh đạo, cán bộ, công chức với sự hỗ trợ hiệu quả của các ứng dụng công nghệ thông tin, góp phần thực hiện cải cách TTHC.
Tiến sỹ Đỗ Thanh Phương, Giám đốc Trung tâm đào tạo nguồn nhân lực cán bộ Đà Nẵng chia sẻ tại lớp tập huấn
Hội nghị tập huấn sẽ chia thành 2 lớp, mỗi lớp diễn ra 1,5 ngày. Lớp thứ hai sẽ tổ chức trong 2 ngày 26 - 27/10 cho các đối tượng là công chức đầu mối thực hiện nhiệm vụ kiểm soát TTHC tại UBND các xã, phường, thị trấn (UBND cấp xã) và công chức, viên chức được giao thực hiện các nhiệm vụ liên quan đến kiểm soát TTHC.
Tiến sỹ Hạ Nhất Duy, Phó Chánh Văn phòng Thanh tra tỉnh chia sẻ tại lớp tập huấn
Bích Luy
- Gần 1.500 đoàn viên, thanh niên thắp nến tri ân, tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ (26/07/2024, 21:22)
- Triển khai công tác phòng chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn những tháng cuối năm 2024 (26/07/2024, 15:57)
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy lần thứ 89 (26/07/2024, 15:38)
- Hội nghị Da liễu Miền Trung – Tây Nguyên lần thứ 27 năm 2024 (26/07/2024, 13:46)
- Lễ viếng Nghĩa trang Liệt sĩ tỉnh nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (26/07/2024, 11:56)
- Kiểm tra công tác cải cách hành chính tại huyện Ea Kar (25/07/2024, 23:13)
- Lãnh đạo tỉnh thăm, tặng quà người có công, gia đình chính sách tại huyện Cư M’gar (25/07/2024, 16:30)
- Lãnh đạo tỉnh thăm, tặng quà người có công, gia đình chính sách tại huyện Ea Kar (25/07/2024, 14:00)
- Tuần lễ kết nối cung - cầu thúc đẩy tiêu thụ nông sản giữa tỉnh Đắk Lắk và TP. Hồ Chí Minh (24/07/2024, 14:00)
- Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Đình Trung thăm người có công tiêu biểu trên địa bàn thành phố Buôn Ma Thuột (23/07/2024, 18:34)
- Lãnh đạo tỉnh Đắk Lắk thăm và tặng quà người có công, gia đình chính sách tại thị xã Buôn Hồ (23/07/2024, 14:25)