Lễ Cấp sắc là nghi lễ quan trọng, công nhận sự trưởng thành đối với người đàn ông ở tất cả các ngành dân tộc Dao. Mỗi ngành dân tộc Dao đều có không gian hành lễ, mang đặc trưng riêng.
Sở NN&PTNT đề nghị UBND cấp huyện, Công ty Trách nhiệm hữu hạn Một thành viên Quản lý công trình thủy lợi Đắk Lắk khẩn trương triển khai các dự án sửa chữa, nâng cấp, cải tạo công trình đã được bố trí vốn theo kế hoạch; đồng thời tiếp tục rà soát, xác định các công trình hư hỏng nặng, chủ động ưu tiên trong việc tu bổ, sửa chữa đảm bảo an toàn cho công trình trong mùa mưa, lũ năm 2024.
Đánh bại AE GFDI Sông Hàn 1-0 trong trận đấu vòng 7, XSKT Đắk Lắk lên ngôi vô địch Giải bóng đá 7 người Vô địch Quốc gia Bia Saigon Cup 2024 - Khu vực miền Trung & Tây Nguyên (ĐPL-S3).
Chiều 12/7, Hội LHPN tỉnh tổ chức Bế mạc chương trình Giao lưu “Sáng kiến truyền thông về bình đẳng giới, xóa bỏ định kiến giới và phòng, chống bạo lực gia đình năm 2024”. Ban Tổ chức đã quyết định trao: 01 giải Nhất; 02 giải Nhì; 03 giải Ba; 08 giải Khuyến khích và 04 giải phụ cho các đội thi.
Sáng 12/7, huyện M’Drắk đã tổ chức Hội nghị tổng kết 20 năm công tác kết nghĩa với buôn đồng bào dân tộc thiểu số (giai đoạn 2004-2024).
Sáng 12/7, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy đã tổ chức Hội nghị giao ban công tác khoa giáo 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024.
Bộ Chỉ huy Bộ đội Biên phòng (BĐBP) tỉnh Đắk Lắk vừa tổ chức Hội thi tuyên truyền viên trẻ năm 2024. Tham gia hội thi có 95 cán bộ, diễn viên của 9 đơn vị thuộc BĐBP tỉnh và các cơ quan, đơn vị kết nghĩa.
Công an huyện Buôn Đôn vừa tổ chức Hội nghị tuyên truyền, phổ biến các quy định của pháp luật về trật tự, an toàn giao thông (TTATGT) cho các đơn vị kinh doanh vận tải, đội ngũ lái xe khách, ô tô tải trên địa bàn.
Ngày 12/7, Ban Thường vụ Huyện ủy Krông Ana tổ chức Hội nghị đối thoại giữa Bí thư huyện ủy, Chủ tịch UBND huyện với cán bộ, hội viên, đoàn viên của Hội Liên hiệp phụ nữ và đoàn thanh niên huyện Krông Ana.
Sáng 12/7, Hội Liên hiệp phụ nữ tỉnh Đắk Lắk tổ chức chương trình “Giao lưu sáng kiến truyền thông về bình đẳng giới, xóa bỏ định kiến giới và phòng, chống bạo lực gia đình, năm 2024” góp phần thực hiện hiệu quả Dự án 8, thuộc Chương trình mục tiêu quốc gia 1719 “Phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào DTTS và miền núi” giai đoạn I (2021-2025).