![Công bố số liệu thống kê kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm 2024](https://daklak.gov.vn/documents/10181/2883278/IMG_2433.jpg)
Sáng 4/7, Cục Thống kê Đắk Lắk tổ chức họp báo công bố số liệu thống kê kinh tế - xã hội 6 tháng đầu năm 2024. Cục trưởng Cục Thống kê tỉnh Đỗ Tấn Xuân và Phó Cục trưởng Cục Thống kê tỉnh Nguyễn Quang Phước đồng chủ trì buổi họp báo.
Sở Giáo dục và Đào tạo Đắk Lắk vừa ban hành Thông cáo báo chí về việc tổ chức Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 tại tỉnh Đắk Lắk.
Ban Tổ chức Hội nghị Doanh nghiệp và Đầu tư giữa Ấn Độ và các tỉnh Tây Nguyên vừa ban hành Thông cáo báo chí số 73/TCBC-BTC về việc tổ chức Hội nghị.
![Phát động đợt thi đua đặc biệt chào mừng kỷ niệm 120 năm Ngày thành lập tỉnh Đắk Lắk](https://daklak.gov.vn/documents/10181/2909515/073-Chu%CC%89+ti%CC%A3ch.jpg/e8be8a42-04bc-4c28-b624-567afb0583d8?version=1.0&t=1709797946460)
Sáng 07/3, Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh long trọng tổ chức Lễ phát động đợt thi đua đặc biệt chào mừng kỷ niệm 120 năm Ngày thành lập tỉnh Đắk Lắk (22/11/1904-22/11/2024) và khởi động Cuộc thi tìm hiểu “Lịch sử 120 năm hình thành, phát triển tỉnh Đắk Lắk”.
Chiều 9/3, nhân dịp các Đoàn Ngoại giao đến tham dự Lễ hội Cà phê Buôn Ma Thuột lần thứ 7/ 2019, UBND tỉnh Đắk Lắk đã tổ chức buổi gặp mặt và chào xã giao với 16 đoàn khách quốc tế là Tổng lãnh sự quán, Đại sứ các nước, đoàn chính quyền các tỉnh và doanh nghiệp đến từ Indonesia; Ấn Độ, Hoa Kỳ, Lào, Campuchia; Hàn Quốc, Nhật Bản và Úc. Chủ trì buổi gặp mặt có đồng chí Nguyễn Tuấn Hà - Phó Chủ tịch UBND tỉnh Đắk Lắk; đại diện Bộ Ngoại giao (ông Trần Quốc Khánh, Phó Vụ trưởng Vụ Đối ngoại Văn hóa – UNESCO); các Sở, ngành liên quan của tỉnh.
Các đại biểu tham dự buổi gặp mặt
Tại buổi gặp mặt, đồng chí Nguyễn Tuấn Hà - Phó Chủ tịch UBND tỉnh Đắk Lắk đã thông tin mục đích, ý nghĩa của Lễ hội Cà phê Buôn Ma Thuột lần thứ 7/ 2019; giới thiệu đến các đoàn ngoại giao tổng quan về tỉnh Đắk Lắk, những tiềm năng, lợi thế của tỉnh trong phát triển kinh tế - xã hội; chính sách thu hút đầu tư và nhu cầu kêu gọi đầu tư nước ngoài tại tỉnh.
Đồng chí Nguyễn Tuấn Hà - Phó Chủ tịch UBND tỉnh Đắk Lắk phát biểu tại buổi Gặp mặt
Phát biểu tại buổi gặp mặt, đồng chí Nguyễn Tuấn Hà - Phó Chủ tịch UBND tỉnh Đắk Lắk cảm ơn các Đoàn Ngoại giao và đại biểu đã quan tâm, đến tham dự các hoạt động của Lễ hội lần này, đồng thời bày tỏ mong muốn tiếp tục nhận được sự hợp tác, đầu tư nước ngoài vào địa phương. Đắk Lắk cam kết sẽ có các chính sách hỗ trợ và tạo điều kiện thuận lợi nhất cho các nhà đầu tư khi đến đầu tư, kinh doanh tại tỉnh.
Đại diện Đoàn Indonesia phát biểu tại buổi gặp mặt
Dịp này, đại diện Đoàn Ngoại giao các nước đã chia sẻ một số chương trình hợp tác với tỉnh cũng như cơ hội hợp tác giữa các chính quyền và doanh nghiệp hai bên.
Các đoàn cùng chụp hình lưu niệm với lãnh đạo tỉnh
Sau buổi gặp mặt, đồng chí Nguyễn Tuấn Hà – Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã mời các đoàn ngoại giao đến tham dự Lễ hội đường phố tại Trung tâm Văn hóa tỉnh Đắk Lắk.
Kim Bảo
- Khởi công cải tạo, nâng cấp, sửa chữa Nhà bia ghi danh liệt sĩ khu vực Đồn Biên phòng Sê Rê Pốk (27/07/2024, 16:16)
- Phổ biến kiến thức về giao thông đường thủy nội địa cho chủ phương tiện, người lái tàu thuyền (27/07/2024, 16:03)
- Tổng kết Chương trình phối hợp thực hiện nhiệm vụ trong lĩnh vực tài nguyên và môi trường (27/07/2024, 15:38)
- Gần 1.500 đoàn viên, thanh niên thắp nến tri ân, tưởng nhớ các anh hùng liệt sĩ (26/07/2024, 21:22)
- Huyện M’Drắk tổ chức nhiều hoạt động kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh-Liệt sĩ (26/07/2024, 16:33)
- Triển khai công tác phòng chống thiên tai và tìm kiếm cứu nạn những tháng cuối năm 2024 (26/07/2024, 15:57)
- Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy lần thứ 89 (26/07/2024, 15:38)
- Lễ trồng cây “Tri ân Liệt sỹ và các đồng chí lãnh đạo tỉnh qua các thời kỳ” (26/07/2024, 14:21)
- Hội nghị Da liễu Miền Trung – Tây Nguyên lần thứ 27 năm 2024 (26/07/2024, 13:46)
- Lễ viếng Nghĩa trang Liệt sĩ tỉnh nhân kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (26/07/2024, 11:56)
- Kiểm tra công tác cải cách hành chính tại huyện Ea Kar (25/07/2024, 23:13)