Sáng 29/12, UBND tỉnh tổ chức Hội nghị tổng kết công tác năm 2022 và triển khai nhiệm vụ năm 2023.
Sáng 29/12, Cục Thống kê tỉnh Đắk Lắk tổ chức họp báo công bố tình hình phát triển kinh tế, xã hội của tỉnh năm 2022. Tham dự buổi họp báo có ông Đỗ Tấn Xuân – Cục trưởng Cục Thống kê tỉnh và lãnh đạo các sở, ngành liên quan của tỉnh.
Tối 28/12, Trung tâm Văn hóa tỉnh tổ chức chương trình giới thiệu, quảng bá tác phẩm âm nhạc kỳ 4, năm 2022. Đây là hoạt động giới thiệu, quảng bá cho các ca khúc đã đạt các giải thưởng, các sáng tác mới trong giai đoạn hiện nay đến với đông đảo công chúng yêu nhạc.
Sáng 27/12, UBND tỉnh tổ chức Hội nghị sơ kết đánh giá kết quả 5 năm triển khai thực hiện Chương trình số 15-CTr/TU, ngày 13/7/2017 của Ban chấp hành Đảng bộ tỉnh (khóa XVI) thực hiện Nghị quyết số 08-NQ/TW ngày 16/01/2017 của Bộ Chính trị về phát triển du lịch trở thành ngành kinh tế mũi nhọn.
Ngày 27/12, Hội đồng đánh giá, phân hạng sản phẩm OCOP (Chương trình mỗi xã một sản phẩm) tỉnh đã tiến hành công bố kết quả đánh giá, phân hạng sản phẩm OCOP đợt 1, năm 2022 đối với 21 sản phẩm của 14 chủ thể ở thị xã Buôn Hồ và các huyện Buôn Đôn, Krông Búk, Ea H’leo.
Sáng 27/12, Phó Chủ tịch UBND tỉnh Võ Văn Cảnh chủ trì Hội nghị chuyên đề về xây dựng cơ bản tháng 12/2022. Tham dự hội nghị có đại diện lãnh đạo các sở, ban, ngành, địa phương.
Chiều 26/12, tại thành phố Buôn Ma Thuột, Tổng cục Tiêu chuẩn Đo lường Chất lượng (TCĐLCL) tổ chức Hội thảo “Nâng cao chất lượng quản lý và cung cấp dịch vụ tiêu chuẩn đo lường chất lượng tại khu vực Tây Nguyên”. Hội thảo được tổ chức dưới hình thức trực tuyến kết hợp trực tiếp.
Chiều 26/12, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam thành phố Buôn Ma Thuột tổ chức Hội nghị tiếp xúc cử tri sau Kỳ họp thứ Năm, HĐND tỉnh khóa X và HĐND Thành phố khóa XII, nhiệm kỳ 2021-2026.
Ngày 26/12, Hội đồng đánh giá, phân hạng sản phẩm OCOP (Chương trình mỗi xã một sản phẩm) tỉnh tổ chức Hội nghị đánh giá, phân hạng sản phẩm OCOP đợt 1, năm 2022.
Sáng 26/12, Tỉnh ủy tổ chức Hội nghị Ban Thường vụ Tỉnh ủy định kỳ tháng 12 (lần thứ 56). Đồng chí Nguyễn Đình Trung – Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy chủ trì Hội nghị.
Sáng 23/12, Hội Văn học Nghệ thuật (VHNT) tỉnh đã tiến hành trao giải thưởng VHNT năm 2022.
Ngày 23/12, Hội Doanh nhân trẻ huyện Cư M’gar long trọng tổ chức Đại hội lần thứ I, nhiệm kỳ 2022-2025.
Chiều 23/12, Đoàn giám sát của Đoàn đại biểu Quốc hội (ĐBQH) tỉnh do Phó Trưởng đoàn chuyên trách Đoàn ĐBQH Quốc hội tỉnh Lê Thị Thanh Xuân làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc với UBND tỉnh về việc huy động, quản lý và sử dụng nguồn lực phục vụ công tác phòng chống dịch COVID-19; việc thực hiện chính sách pháp luật về y tế cơ sở, y tế dự phòng.
Ngày 24/12, UBND tỉnh Đắk Lắk tổ chức Lễ công bố TP. Buôn Ma Thuột hoàn thành nhiệm vụ xây dựng nông thôn mới (XDNTM) và đón nhận Huân chương Lao động hạng III.
Sáng 23/12, Hội Văn học Nghệ thuật tỉnh đã tổ chức Hội nghị tổng kết công tác hội năm 2022 và triển khai nhiệm vụ 2023.
Sáng 23/12, Đoàn giám sát của Đoàn ĐBQH tỉnh do Phó Trưởng đoàn chuyên trách Đoàn ĐBQH Quốc hội tỉnh Lê Thị Thanh Xuân làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc với Sở Tài chính về việc huy động, quản lý và sử dụng nguồn lực phục vụ công tác phòng chống dịch COVID-19; việc thực hiện chính sách pháp luật về y tế cơ sở, y tế dự phòng.
Sáng 22/12, Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch (VHTTDL) tổ chức Hội nghị trực tuyến toàn quốc nhằm tổng kết công tác năm 2022 và triển khai phương hướng, nhiệm vụ năm 2023. Phó Thủ tướng Chính phủ Vũ Đức Đam dự và chủ trì hội nghị.
Chiều 22/12, Trung tâm Khuyến Nông quốc gia- Bộ Nông nghiệp và Phát triển nông thôn phối hợp với các Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn tỉnh Đắk Lắk tổ chức Diễn đàn khuyến nông cộng đồng trong xây dựng vùng nguyên liệu cà phê bền vững ở Tây Nguyên.
Chiều 22/12, Đoàn giám sát của Đoàn ĐBQH tỉnh do Phó Trưởng đoàn chuyên trách Đoàn ĐBQH Quốc hội tỉnh Lê Thị Thanh Xuân làm trưởng đoàn đã có buổi làm việc với Sở Y tế, Bệnh viên đa khoa vùng Tây Nguyên và Trung tâm kiểm soát bệnh tật tỉnh về việc huy động, quản lý và sử dụng nguồn lực phục vụ công tác phòng chống dịch COVID-19; việc thực hiện chính sách pháp luật về y tế cơ sở, y tế dự phòng.
Ngày 22/12, Công đoàn ngành Nông nghiệp và Phát triển nông thôn (NN-PTNT) tỉnh Đắk Lắk đã tổ chức Hội nghị tổng kết công tác công đoàn năm 2022.