Website cung cấp game online có cần đăng ký không? (12/02/2015, 09:17)
Số tiền ông Vũ thu được từ công ty game sau khi đã trừ thuế VAT 10%. Ông Vũ hỏi, website của ông có phải là website thương mại điện tử không?

Về vấn đề này, Cục Thương mại điện tử (TMĐT) và Công nghệ thông tin - Bộ Công Thương trả lời như sau:

Theo quy định khoản 2, Điều 1 Thông tư số 47/2014/TT-BCT của Bộ Công Thương, website cung cấp dịch vụ trò chơi trực tuyến (game online) không cần thực hiện thủ tục đăng ký website thương mại điện tử với Bộ Công Thương.

Ông Vũ cần thực hiện các thủ tục liên quan với Bộ Thông tin và Truyền thông, cơ quan quản lý chuyên ngành trong lĩnh vực này.

Theo chinhphu.vn

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐẮK LẮK

Giấy phép số 99/GP-TTĐT do Cục QL Phát thanh Truyền hình và Thông tin Điện tử cấp ngày 14/05/2010

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đắk Lắk

Cơ quan thường trực: Sở Thông tin và Truyền thông - 08 Lý Thái Tổ - Tp Buôn Ma Thuột

Trưởng Ban biên tập: Ông Nguyễn Hoàng Giang - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông. Fax +84-262-3860008 Email: banbientap@daklak.gov.vn

Ghi rõ nguồn tin "http://daklak.gov.vn" khi phát hành lại các thông tin từ Cổng TTĐT này