Trường hợp nào người cao tuổi được trợ cấp xã hội? (25/05/2015, 09:35)
Về vấn đề này, Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội trả lời ông Tài như sau:

Khoản 1, Điều 17 Luật Người cao tuổi quy định: Người cao tuổi thuộc hộ gia đình nghèo không có người có nghĩa vụ và quyền lợi phụng dưỡng hoặc có người có nghĩa vụ và quyền lợi phụng dưỡng nhưng người này đang hưởng chế độ trợ cấp xã hội hàng tháng thì được hưởng chính sách bảo trợ xã hội.

Nếu bác của ông Tài có đủ điều kiện như quy định của Luật Người cao tuổi thì được hưởng trợ cấp xã hội hàng tháng.

Theo chinhphu.vn

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐẮK LẮK

Giấy phép số 99/GP-TTĐT do Cục QL Phát thanh Truyền hình và Thông tin Điện tử cấp ngày 14/05/2010

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đắk Lắk

Cơ quan thường trực: Sở Thông tin và Truyền thông - 08 Lý Thái Tổ - Tp Buôn Ma Thuột

Trưởng Ban biên tập: Ông Nguyễn Hoàng Giang - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông. Fax +84-262-3860008 Email: banbientap@daklak.gov.vn

Ghi rõ nguồn tin "http://daklak.gov.vn" khi phát hành lại các thông tin từ Cổng TTĐT này