Chính sách hỗ trợ nhà ở được tính từ thời điểm nào? (04/10/2015, 08:35)
Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội trả lời ông Phong như sau:

Trường hợp bố của ông Phong là thương binh hạng ¾, chết tháng 7/2007 thì người tổ chức mai táng được nhận mai táng phí, đại diện thân nhân được hưởng trợ cấp một lần bằng ba tháng trợ cấp, phụ cấp theo quy định Điều 32, Nghị định 31/2013/NĐ-CP ngày 9/4/2013 của Chính phủ.

Mặt khác, thời điểm bố của ông chết trước khi Quyết định số22/2013/QĐ-TTg ngày 26/4/2013 của Thủ tướng Chính phủ có hiệu lực thi hành (ngày 15/6/2013), đồng thời, ông không phải là thân nhân liệt sĩ theo quy định tại Điều 14 của Pháp lệnh ưu đãi người có công với cách mạng. Do đó, gia đình ông không thuộc diện được xem xét hỗ trợ nhà ở theo Quyết định số 22/2013/QĐ-TTg nêu trên.

Theo Chinhphu.vn

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐẮK LẮK

Giấy phép số 99/GP-TTĐT do Cục QL Phát thanh Truyền hình và Thông tin Điện tử cấp ngày 14/05/2010

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đắk Lắk

Cơ quan thường trực: Sở Thông tin và Truyền thông - 08 Lý Thái Tổ - Tp Buôn Ma Thuột

Trưởng Ban biên tập: Ông Nguyễn Hoàng Giang - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông. Fax +84-262-3860008 Email: banbientap@daklak.gov.vn

Ghi rõ nguồn tin "http://daklak.gov.vn" khi phát hành lại các thông tin từ Cổng TTĐT này