TIẾP NHẬN, TRẢ LỜI PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ CỦA NGƯỜI DÂN TIẾP NHẬN, TRẢ LỜI PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ CỦA NGƯỜI DÂN

Nội dung câu hỏi

Tiêu đề câu hỏi: Tiến độ làm sổ đỏ
Câu hỏi:

Kính gửi các Ban Ngành,

Hiện nay tôi có nhu cầu làm nhà trên đất của Tổ Dân Phố 6 Phường Tân An, đất thuộc diện Công ty 11/3 cấp cho Công nhân và giáo viên năm 1992.

Tôi được biết Các cơ quan ban ngành đã tiến hành đo đạc và kê khai rất nhiều lần nhưng đến này vẫn chưa có sổ đỏ. 

Đất tôi bị đường Nguyễn Hồng Ưng ở rộng thì lấn vào. 

Vậy cho tôi Hỏi:

1. Khi nào thì có sổ đỏ cho người dân?

2. Đoạn  đường Nguyễn Hồng Ưng khi nào làm?

3. Nếu tôi xây nha có cần phải xin phép cơ quan nào không?

Người gửi: Dương Văn Dũng Thư điện tử: dungitseabank@gmail.com
Địa chỉ: Xã Bình Thuận, Tx, Buôn Hồ, Tỉnh Đắk Lắk Số điện thoại: 0905202515
Lĩnh vực: Đất đai Ngày gửi: 23/08/2019
File đính kèm:

Nội dung trả lời

Người trả lời: Phòng Tài nguyên và Môi trường TP Buôn Ma Thuột
Ngày trả lời: 20/09/2019
Trả lời: Chi tiết tại đây
Lượt xem: 190
Bình chọn
Khu vực bạn ở như thế nào?
Quảng Cáo
   

​​,

...

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐẮK LẮK

Giấy phép số 99/GP-TTĐT do Cục QL Phát thanh Truyền hình và Thông tin Điện tử cấp ngày 14/05/2010

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đắk Lắk

Cơ quan thường trực: Sở Thông tin và Truyền thông - 08 Lý Thái Tổ - Tp Buôn Ma Thuột

Trưởng Ban biên tập: Ông Nguyễn Hoàng Giang - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông. Fax +84-262-3860008 Email: banbientap@daklak.gov.vn

Ghi rõ nguồn tin "http://daklak.gov.vn" khi phát hành lại các thông tin từ Cổng TTĐT này