Hết thời gian nghỉ thai sản, con ốm thì có được nghỉ thêm? (01/04/2019, 10:05)

Bà Quỳnh Ngân công tác trong lực lượng Công an nhân dân được 3 năm 6 tháng, sinh non ở tuần thai thứ 29, hiện đã nghỉ hết chế độ thai sản nhưng con của bà vẫn ốm và chỉ nặng 4,5kg. Bà Ngân hỏi, bà có được nghỉ thêm không?

Về vấn đề này, Bộ Công an trả lời như sau:

Trường hợp bà đã công tác trong lực lượng Công an nhân dân được 3 năm 6 tháng, sinh con ở tuần thai thứ 29, hiện đã nghỉ hết chế độ thai sản nhưng con bà vẫn ốm và chỉ đạt 4,5 kg. Vì vậy, trường hợp con bà ốm thì bà được nghỉ hưởng chế độ khi con ốm đau theo quy định tại Điều 27 Luật BHXH và mức hưởng chế độ ốm đau theo quy định tại Điều 28 Luật BHXH.

Theo chinhphu.vn

CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH ĐẮK LẮK

Giấy phép số 99/GP-TTĐT do Cục QL Phát thanh Truyền hình và Thông tin Điện tử cấp ngày 14/05/2010

Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân tỉnh Đắk Lắk

Cơ quan thường trực: Sở Thông tin và Truyền thông - 08 Lý Thái Tổ - Tp Buôn Ma Thuột

Trưởng Ban biên tập: Ông Nguyễn Hoàng Giang - Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông. Fax +84-262-3860008 Email: banbientap@daklak.gov.vn

Ghi rõ nguồn tin "http://daklak.gov.vn" khi phát hành lại các thông tin từ Cổng TTĐT này